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DIBAJI  

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa  Mazingira Biharamulo ni Mamlaka iliyoanzishwa mnamo  mwaka 

2004 julai 30 na kutangazwa kuwa Mamlaka kamili kupitia tangazo la Serikali la na 29  

2004 tangazo namba GN NA 29 na inafanya kazi kwa mujibu wa Sheria  ya  Maji  na Usafi  wa 

Mazingira Na.5 ya Mwaka 2019. Pia hitaji lililopelekea kuandaa mkataba huu ni pamoja na 

kufahamisha wananchi shughuli zinazofanyika katika Taasisi kwa ajili ya kutoa huduma bora na 

toshelevu kwa wanachi yenye gharama nafuu kwa wateja wakati huo ikiwezesha ukusanyaji wa 

mapato na kupunguza upotevu wa maji pia mkataba huu wa huduma kwa kwateja utasaidia kutoa 

mchango wa kuelimisha umma kuhusu huduma zitolewazo na BUWSA na badae kuleta manufaa 

kwenye taasisi. 

 

 

 

 

 

 

Saini:  
 

SIRAJI ABDULSALAMI BASIGA  

Mkurugenzi Mtendaji  
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ORODHA YA VIFUPISHO 

 

EWURA- Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji. 

BUWSA – Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Biharamulo 

MD – Mkurugenzi Mtendaji 

TM – Meneja Ufundi 

MoW – Wizara ya Maji 

GN – Notisi ya Serikali 
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1. UTANGULIZI 

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Biharamulo (BUWSA) imeandaa Mkataba wa Huduma 

kwa Mteja kwa madhumuni ya kuwafahamisha wateja na wakazi wa maeneo yote yanayohudumiwa 

na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Biharamulo mambo muhimu kuhusu huduma 

zinazotolewa na jinsi Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Biharamulo inavyofanya kazi kwa 

ushirikiano na wateja na wadau wake kwa ujumla. Ni wajibu wa Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa 

Mazingira Biharamulo kutoa huduma kwa uwazi na uwajibikaji. 

 

Mkataba huu ni mwongozo wa utendaji kazi na kipimo cha mafanikio ya huduma zitolewazo na 

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Biharamulo kwani mkataba huu umelenga kuboresha 

utendaji kazi, kuongeza uwajibikaji na uwazi katika kuwahudumia wateja. 

Mkataba unaeleza namna ambavyo mteja atatoa mrejesho, ikiwa ni pamoja na namna ya kuwasilisha 

malalamiko iwapo hawataridhika na huduma zinazotolewa. Pia Mkataba unaeleza taratibu za kupata 

fidia pale inapothibitika kuwa mteja anapata huduma chini ya viwango vilivyokubalika. Mkataba wa 

Huduma kwa Mteja ni chombo ambacho hutayarishwa kwa ushirikiano kati ya mteja, Mamlaka ya 

Maji na wadau wengine. 

 

Utekelezaji wa Mkataba wa Huduma kwa Mteja utafuatiliwa ili mapungufu yatakayojitokeza 

yatumike katika kuufanyia mapitio na marekebisho kwa ajili ya kuongeza ufanisi wa utoaji huduma. 

Mapitio ya Mkataba wa Huduma kwa Mteja yatafanyika kwa kuwashirikisha wateja na wadau 

wengine kwa kuzingatia uzoefu uliopatikana kwenye utekelezaji wake. Aidha, Mkataba huu 

utakuwa ukipitiwa kila baada ya miaka mitatu ili kuboresha huduma kwa wateja. 

 

2. MADHUMUNI YA MKATABA 

Madhumuni ya Mkataba huu ni kumwezesha mteja kujua huduma zinazotolewa na viwango vya 

huduma hizo. Mkataba pia unaelezea muda ambao Mamlaka itatumia kutoa huduma na majukumu au 

wajibu wa mteja katika kupata huduma husika. Aidha, Mkataba unaelezea namna mteja atakavyotoa 

maoni ikiwa ni pamoja na jinsi ambavyo atawasilisha malalamiko iwapo hataridhika na huduma 

zinazotolewa na Mamlaka. 

 
3. ENEO LA HUDUMA 

Eneo la Huduma za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Biharamulo linajumuisha kata ya 
Biharamulo mjini , kata ya Bisibo na kata ya Nyakahura  imeongezewa maeneo  kwa sasa ambazo ni 
kata Nyakahura na Bisibo  
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4. DIRA NA DHIMA 
 

4.1. Dira 

5. Dira ya Mamlaka ya maji mjini BIHARAMULO (BUWSA) ni Kuwa bora 
katika utoaji wa huduma ya majisafi na usafi wa mazingira Tanzania 
ifikapo mwaka 2025 . 

 
4.2 Dhima 

Kutoa maji  yakutosha,yanayokubalika kwa bei nafuu kwa huduma 
ya maji na usafi Mazingira kwa jamii ya biharamulo mjini 

 

6. MAADILI YA MSINGI 

 Kufanya kazi kwa ushirikiano 

 Kufanya kazi kwa ufanisi na kujituma 

 Kufanya kazi kwa kuzingatia muda na mpango kazi 

 Kuzingatia maadili ya kitaalam 

 Kutoa huduma kwa uwazi 

 Kutoa huduma kwa uadilifu na uaminifu 

 Kufanya kazi kwa pamoja 

 Kufanya kazi kwa kuzingatia sheria, kanuni na taratibu. 

 Kuzingatia matumizi bora ya rasilimali za serikali 

 Kujiheshimu na kuheshimiana 
 
7. HUDUMA ZITOLEWAZO 
 

Huduma zitolewazo na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Biharamulo ni: 

 
(i) Kuwaunganishia na kuwasambazia wateja majisafi; 

(ii) Kupokea na kushughulikia maoni na malalamiko kutoka kwa wateja na wadau kuhusiana na 

huduma zetu; 

(iii) Kuandaa ankara na kuwasilisha kwa wateja kwa wakati; 

(iv) Kukarabati mivujo ya maji 

(v) Kukusanya mapato ya Mamlaka. 

(vi) Kusitisha na kurejesha huduma. 

Ili kuunganishiwa huduma ya majisafi na kupata huduma za uondoaji wa majitaka, mteja atapaswa 

kukamilisha hatua zifuatazo: 

(i) Kujaza fomu ya maombi ya kuunganishwa kwenye huduma ya majisafi. 

(ii) Baada ya kupokea fomu ya maombi zilizojazwa utafanyika utafiti (survey) ili kubaini njia 

litakapopita bomba la huduma ya maji, ramani kuchorwa na ankara kutolewa kwa mwombaji 

ndani ya siku saba (7) za kazi. 

(iii) Mwombaji atakuwa ameunganishiwa huduma ya maji ndani ya siku saba (7) za kazi baada 

ya malipo kamili ya gharama ya maunganisho kukamilika. 
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8. AINA ZA WATEJA WA MAMLAKA 

Mamlaka inatoa huduma zake katika makundi ya wateja kulingana na aina ya matumizi ya maji 
kama yafuatayo: 

 

(i) Wateja wa Majumbani wanaotumia maji kwa matumizi ya kawaida ya nyumbani. 

(ii) Wateja wa Taasisi, ambao ni taasisi zote za serikali, zisizo za serikali, na Mashirika. 

 

 

 

(iii) Wateja wanaotumia maji kwa matumizi ya kibiashara. 

(iv) Wateja wanaotumia maji kwa matumizi ya Viwanda. 

(v) Vilula vya kuuzia maji (Kiosk). 

 

9. VIWANGO VYA HUDUMA NA FIDIA KWA MTEJA 

Mamlaka itahakikisha kuwa inatoa huduma kwa wateja wake kwa mujibu wa viwango vya ubora wa 

huduma vinavyozingatia muda kama ilivyo kwenye Kiambatisho Na. 1. Aidha, endapo Mamlaka 

itashindwa kutimiza viwango vya ubora vilivyowekwa ndani ya muda uliokubalika, itatoa fidia kwa 

mteja kama ilivyo kwenye Kiambatisho Na. 2. 

 

10. BEI ZA HUDUMA  

Mamlaka itatoza wateja wake bei za huduma za maji na usafi wa mazingira zilizoidhinishwa na 

EWURA kama ilivyo kwenye Jedwali Na. 1 hapa chini na kama itakavyoelekezwa vinginevyo na 

EWURA. 

Jedwali Na. 1: Bei za Huduma ya Majisafi na Usafi wa Mazingira zilizoidhinishwa na EWURA 

kwa Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Biharamulo 

 

 

 

 

 

 JEDWARI LA BEI 

NA AINA YA MTEJA BEI ZILIZOIDHINISHWA 

  Mwaka 2019/20 Mwaka 2020/21 Mwaka 2021/22 

1 Majumbani 0-5 1300 1310 1350 

 Majumbani 5-10 1360 1370 1420 

 Majumbani > 11 1380 1390 1440 

2 Taasisi  1630 1640 1700 

3 Biashara  1660 1670 1730 

4 Viwanda  2000 2000 2000 

5 Vioski  1500 1500 1500 
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11. HAKI ZA WATEJA 

(i) Kupata huduma ya majisafi na uondoaji wa majitaka. 

(ii) Kupata taarifa sahihi na kwa wakati. 

(iii) Kutoa au kuwasilisha maoni, pongezi au malalamiko. 

(iv) Kupewa faragha na kutunziwa siri kuhusu huduma iliyotolewa. 

(v) Kupata huduma bila kubaguliwa. 

 

12. WAJIBU WA MAMLAKA KWA WATEJA 

Mteja wa Mamlaka ana haki zifuatazo: - 

(i) Kupata taarifa sahihi za Mamlaka kwa wakati. 

(ii) Kupata huduma bora na kwa wakati muafaka. 

(iii) Kutoa au kuwasilisha maoni, pongezi au malalamiko. 

(iv) Kupata huduma bora bila ubaguzi. 

(v) Kupata ankara sahihi za matumizi ya huduma kwa mwezi husika. 

 

13. HAKI ZA MAMLAKA KWA MTEJA 

(i) Kulipwa kwa wakati ankara za huduma ya maji na uondoaji wa majitaka 

(ii) Kusitisha huduma ya maji kwa mteja asiyelipa kwa wakati (siku 30 baada ya kumpatia 

notisi/ankara). 

(iii) Kuwachukulia hatua za kisheria wateja ambao watakamatwa wakihujumu miundombinu ya 

Mamlaka ikiwa ni pamoja na kuwafikisha Mahakamani, 

 

14. WAJIBU WA MTEJA KWA MAMLAKA  

(i)  Kulipa ankara kwa wakati ili kuifanya Mamlaka iwe na uwezo wa kuboresha huduma kwa 

wateja wake. 

(ii) Kutoa ushirikiano kwa watumishi wa Mamlaka wanaowahudumia. 

(iii) Kutoa maoni kuhusu mipango na huduma zitolewazo na Mamlaka. 

(iv) Kuhudhuria mikutano inayoitishwa na Mamlaka ili kurahisisha upatikanaji wa taarifa 

sahihi. 

(v) Kutoharibu miundombinu ya majisafi na usafi wa mazingira. 

(vi) Kutoa taarifa kuhusu uharibifu wa miundombinu na vyanzo vya maji. 

(vii) Kutoa taarifa kuhusu uvujaji wa majisafi na majitaka. 

(viii) Kuuliza au kueleza tatizo lake la huduma kwa lugha ya staha. 

(ix) Kuruhusu na kushirikiana na wataalamu na mafundi wa Mamlaka kufanya ukaguzi katika 

nyumba ama eneo la mteja.Kutojimilikisha bomba kubwa au mitandao ya usambazaji na 

kutoimgilia vyanzo vya maji. 

(x) Kudhibiti uvujaji katika bomba lake kwa kugharamia matengenezo yanayostahili haraka 

iwezekanavyo na kadiri atakavyoshauriwa na wataalam wa mamlaka kwani uvujaji wa 
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majisafi husababisha upotevu na hasara kubwa kwa rasilimali ya maji. 

 

 

 

15. NJIA ZA KULIPA ANKARA YA MAJI 

Wateja watatumiwa ankara kila mwezi na wanaweza kufanya malipo kupitia simu za kiganjani, yaani 

kwa njia ya M-pesa, Tigo pesa, Hallopesa, Airtel money au kupitia benki na mawakala wao. Aidha 

endapo mteja changamoto ya kulipia afike ofisi yetu iliyo Mtaa wa Mandela road  karibu na stand 

kuu ya mabasi. 

16. MAONI NA MALALAMIKO YA WATEJA 

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Biharamulo inapokea na kushughulikia malalamiko 

kuhusu utoaji wa huduma. Mteja anaweza kuwasilisha malalamiko yake kwa kutumia njia zifuatazo: 
 

Kufika Ofisi za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira zilizopo Biharamulo mtaa wa Mandela 

road  karibu na stand kuu ya mabasi Biharamulo mjini  

(i) Anuani ya Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Biharamulo ni; 

Mkurugenzi Mtendaji,  

BUWSA, 

S.L.P  47 

BIHARAMULO. 

 

Barua pepe: mdbiharamulo@maji.go.tz 

 

17. NAMNA YA KUSHUGHULIKIA MALALAMIKO 

Afisa anayehusika na huduma kwa wateja kwa kushirikiana na Meneja Huduma kwa Wateja au 

Meneja Ufundi watawajibika moja kwa moja katika kufuatilia kama matatizo au malalamiko 

yaliyowasilishwa yametatuliwa kwa wakati kwa kufanya yafuatayo: 

(i) Kuwasiliana na mteja kwa njia ya Simu au kufika eneo husika 

(ii) Kuwasiliana na Fundi/Afisa husika 

(iii) Kufanya ziara za kushtukiza kwa kuwatembelea baadhi ya wateja waliotoa malalamiko 

yao 

(iv) Kuwa na taarifa ya kila wiki ya matatizo ya wateja yaliyowasilishwa na kwa kiasi gani 

yametatuliwa. 

 

18. MREJESHO KUHUSIANA NA MALALAMIKO YA WATEJA 

Kama nyenzo ya kuboresha huduma zetu mteja anaweza kutoa mrejesho ya jinsi alivyohudumiwa, 

maoni au pongezi kwa njia zifuatazo; 

(i) Kuandika barua kwa Mkurugenzi Mtendaji kwa anuani ya posta au barua pepe kama 

iliyoainishwa kwenye mkataba huu. 

(ii) Kupiga simu kwa namba zetu za huduma kwa wateja kama zilivyoainishwa kwenye 

mkataba huu 

mailto:mdbiharamulo@maji.go.tz
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(iii) Malalamiko yote yatasikilizwa na kutatuliwa ndani ya siku 4 za kazi. Endapo mlalamikaji 

hataridhika na majibu yatakayotolewa na Mamlaka, anaweza kukata rufaa Mamlaka ya 

Udhibiti wa Huduma za Nishatina maji (EWURA) kwa kufuata taratibu zilizoainishwa 

kwenye Sheria ya EWURA sura 414, na kanuni za EWURA za Kuandaa na Kuwasilisha 

Malalamiko. 

19. UFUATILIAJI WA UTEKELEZAJI WA MKATABA WA HUDUMA KWA MTEJA 

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Biharamulo  itatumia njia zifuatazo kufuatilia viwango 

vya Huduma vinavyotolewa; 

(i) Kupitia kitengo cha ukaguzi cha ndani ambacho kitafanya ukaguzi ili kuangalia kama 

viwango vya Huduma vinavyotolewa vinalingana na vile vinavyohitajika katika Mkataba 

huu wa Mteja na kuishauri Mamlaka hatua za kuchukua ili kufikia lengo la Huduma 

linalotakiwa. 

(ii) Kufanya vikao na watumishi wake ili kuweza kupata mrejesho na maoni mbalimbali 

kuhusiana na huduma. 

(iii) Kufanya vikao na wateja na wadau wote ili kuweza kujua ubora wa huduma inayotolewa 

na Mamlaka kwa wateja wake. 

(iv) Kupitia taarifa ya ukaguzi ya Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji 

(EWURA) na kufanyia maboresho yaliyopendekezwa ili kuboresha Huduma zitolewazo 

na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Biharamulo. 

  

 Kwa kupitia njia zilizoelezwa hapo juu, Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Biharamulo 

hupata nafasi ya kutambua mapungufu yanayojitokeza katika kutoa huduma kwa wateja, na 

kuweka mikakati, kukabiliana nayo kwa madhumuni ya kuboresha Huduma zitolewazo. 

 

20. KUTOA TAARIFA KWA WATEJA 

 Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Bihramulo  itatoa taarifa kwa wateja wake kwa njia 

mbalimbali ikiwa ni pamoja na: 

(i) Kutengeneza vipeperushi vyenye taarifa na kuviweka katika chumba cha huduma kwa 

wateja, mapokezi mahali ambapo kila mteja anaweza kufika na kuvisoma 

(ii) Kugawa vipeperushi vyenye taarifa kwa wateja wake 

(iii) Kufanya mikutano na wateja wake katika maeneo mbalimbali ya katika maeneo 

mbalimbali ya huduma 

(iv) Kutoa taarifa kwa wateja kwa njia ya simu za mkononi, Redio, Runinga na aina 

mbalimbali za matangazo kupitia magari ya matangazo. 
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21. MAPITIO YA MKATABA 

 Mapitio ya Mkataba huu wa Mteja yatafanyika kila baada ya miaka mitatu. Aidha, mkataba huu 

utaanza kutumika rasmi baada ya kupitishwa na Bodi ya Wakurugenzi wa Mamlaka ya Udhibiti 

wa Huduma za Nishati na Maji yaani EWURA. Baada ya kupitishwa, nakala zake zitapatikana na 

kusambazwa kwa wateja wake walioko maeneo mbalimbali ya eneo la Huduma. Mkataba huu 

utakuwa ni kati ya viashiria vya kupima utendaji kazi wa Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa 

Mazingira Biharamulo. Aidha mkataba huu utapitiwa kila kutakapotokea mabadiliko ya Sera, 

Sheria, Kanuni na Taratibu. 

 

22. MAWASILIANO 

Kwa mawasiliano yote Na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Biharamulo tuma kupitia 

anuani ifuatazo: - 

Mkurugenzi Mtendaji,  

BUWSA, 

 S.L.P 47, 

BIHARAMULO. 

Barua pepe mdbiharamulo@maji.go.tz 

  

Mawasiliano 

+255755646207 – Mkurugenzi Mtendaji 

+255745647265 –  Meneja Ufundi 

+255759 705090 – Meneja Biashara  

+255687442355–Afisa Uhusiano 

+255753378531 - Afisa Ankara 

 

23. SAA ZA KAZI 

 
 Jumatatu hadi Ijumaa kuanzia saa 1:30 asubuhi hadi saa 11:00 jioni. 

 
 Mwisho wa wiki na siku za sikukuu tuna doria kwa kazi za dharura kuanzia saa 8:00 asubuhi hadi 11:00 jioni. 

 
 Tunapokea taarifa za mivujo, uhujumu, usalama masaa 24 katika siku saba kwa Whatsapp na kupiga simu. 

 

24. MAWASILIANO WAKATI WA DHARURA 

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Biharamulo itaendelea kutoa huduma ya dharura muda 

wowote ikiwa ni pamoja na siku za mapumziko ya mwisho wa wiki na siku za sikukuu.  

 

25. USHIRIKISHWAJI WA WATEJA NA WADAU MBALIMBALI 

Katika kuandaa Mkataba huu wa Huduma kwa Mteja, Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira 

Biharamulo iliwashirikisha wadau muhimu wakiwemo watumishi wa Mamlaka pamoja na wateja 

mailto:mdbiharamulo@maji.go.tz
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wake.  

 

Aidha, katika kuwashirikisha wateja na wadau wake kama ilivyobainishwa katika Kiambatisho 

namba 3 kinachoonesha muhtasari na mahudhurio ya wateja na wadau wake mbalimbali. 

 



 

 

 

 

 

26. VIAMBATISHO 

 

Kiambatisho Na. 1:  Viwango vya huduma wanavyostahili kupata wateja kutoka Mamlaka ya Majisafi 

na Usafi wa Mazingira Biharamulo 

Na Huduma Maelezo Lengo la Ubora wa Huduma kwa 

Mujibu wa Kanuni za EWURA 

[GN846] 

Viwango vya Huduma 

vitakavyotolewa na 

Mamlaka ya Maji na 

Usafi wa Mazingira 

1 Kupata 

huduma 

Kuunganishiwa huduma 

ya maji safi au majitaka 

Wateja wataunganishiwa huduma 

ndani ya siku 7 za kazi, baada ya 

wateja kulipia gharama za 

maunganisho 

Wateja wataunganishiwa 

ndani ya siku 7 baada ya 

kulipia gharama za 

maunganisho 

2 Dira ya 

maji-1 

Kukarabati au 

kubadilisha dira mbovu 

Muda usiozidi siku 7 za kazi 

kukarabati au kubadilisha dira ya 

maji baada ya kungundua au 

kufahamishwa kuhusu ubovu 

Muda wa kubadilisha dira 

za maji mbovu hautazidi 

siku 7 

3 Dira ya 

maji-2 

Usomaji wa dira ya ma Usomaji wa dira ya maji utafanyika 

angalau mara moja kwa mwezi 

Usomaji wa dira 

utafanyika mara moja kwa 

kila mwezi 

4 Kusitisha 

huduma 

kimakosa 

Usitishaji wa huduma  

usio na ushahidi sahihi 

Kurejesha huduma ndani ya masaa 

24, baada ya kukiri kupokea taarifa 

kuwa usitishwaji wa huduma 

haukuwa na ushahidi sahihi. 

Usitishwaji wa huduma 

ambao sio sahihi 

utafanyika si zaidi ya 

masaa 24 

5 Kurejesha 

Huduma 

Kurejesha huduma 

baada ya kulipia deni 

Ndani ya masaa 24 baada ya kulipa 

deni 

Urejeshaji wa huduma 

baada ya kulipa deni 

Pamoja na gharama ya 

kurudisha huduma ni 

ndani ya masaa 24 

6 Malalamiko Kushughulikia 

malalamiko 

Muda usiozidi siku 5 za kazi  

kukamilisha uchunguzi na kupata 

ufumbuzi kuanzia tarehe ya kupokea 

lalamiko 

Muda usiozidi siku tano 

utatumika kukamilisha 

uchunguzi na kupata 

ufumbuzi kuanzia tarehe 

ya kupokea malalamiko 

 

 

 

 



 

 

 

 

 

Kiambatisho Na. 2: Muhtasari wa Viwango vya Huduma Vilivyokubalika na Fidia zilizokubalika 

Mamlaka ya Maji na Usafi wa Mazingira Biharamulo 

Na Huduma  Maelezo  Lengo  Fidia kianzio  Fidia kwa 

kuendelea 

kuchelewa 

1 Kupata huduma Kuunganishiwa 

huduma ya maji 

safi au majitaka 

Mteja ataunganishiwa 

huduma ndani ya siku 7 za 

kazi baada ya Mteja 

kulipia gharama za 

maunganisho. 

TZS.10,000 TZS 5,000  

Kwa siku 

2 Dira ya maji - 1 Kukarabati au 

kubadilisha dira 

mbovu 

Muda usiozidi siku 15 za 

kazi, kukarabati au 

kubadilisha dira ya maji, 

baada ya kugundua au 

kufahamishwa kuhusu 

ubovu.  

TZS.10,000 TZS 5,000  

Kwa siku 

3 Dira ya maji - 2 Usomaji wa Dira 

ya maji. 

Usomaji wa dira ya maji 

utafanyika kila mwezi 

mmoja. 

TZS.10,000 TZS 5,000  

Kwa siku 

4 Kusitisha huduma 

kimakosa 

Usitishaji wa 

huduma usio na 

ushahidi sahihi. 

Kurejesha huduma ndani 

ya masaa 24, baada ya 

kukiri kupokea taarifa 

kuwa wa huduma 

haukuwa na ushahidi 

sahihi. 

TZS 50,000 TZS 5,000  

Kwa siku 

5 Kurejesha 

huduma 

Kurejesha huduma 

baada ya kulipia 

deni. 

Ndani ya masaa 24 baada 

ya kulipa deni. 

TZS. 30,000 TZS 5,000  

Kwa siku 

6 Malalamiko Kushughulikia 

malalamiko 

Muda usiozidi siku 5 za 

kazi kukamilisha 

uchunguzi na kupata 

ufumbuzi kuanzia tarehe 

ya kupokea lalamiko. 

TZS. 30,000 TZS 5,000  

Kwa siku 

 


